Bế mạc Giải bóng bàn các tay vợt xuất sắc toàn quốc năm 2017
Ngày đăng: 19/11/2017 21:30
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 19/11/2017 21:30
Tối 18/11, tại Nhà Thi đấu Thể dục thể thao tỉnh, giải Bóng bàn các cây vợt xuất sắc toàn quốc - Cup HIKVISON năm 2017 đã kết thúc thành công tốt đẹp.
Kết quả ở nội dung nam trong trận chung kết, tay vợt Nguyễn Anh Tú (CLB bóng bàn T&T) đã vượt qua tay vợt Đoàn Bá Tuấn Anh (Xi măng Hoàng Thạch Hải Dương) với tỷ số 4 -1 để đoạt Huy chương Vàng; tay vợt Đoàn Bá Tuấn Anh đoạt huy chương Bạc; hai tay vợt Vũ Quang Hiền (Xi măng Hoàng Thạch Hải Dương) và Lê Tiến Đạt (Quân đội) đồng giải Ba.
Ở nội dung nữ, tay vợt Phan Hoàng Tường Giang (Công an) đã xuất sắc vượt qua tay vợt Nguyễn Thị Nga (Hà Nội) với tỷ số 4 - 1 để đăng quang ngôi vô địch; tay vợt Nguyễn Thị Nga xếp vị trí thứ Nhì; hai tay vợt Phạm Dạ Thảo (Hà Nội) và Mai Hoàng Mỹ Trang (Petrosetco TP. Hồ Chí Minh) đồng hạng Ba.
Thái Bảo