Vui Ngày Quốc tế Thiếu nhi tại buôn kết nghĩa
Ngày đăng: 01/06/2017 15:42
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 01/06/2017 15:42
Chiều ngày 31/5/2017, tại Nhà văn hóa cộng đồng buôn Knia 1 - xã Ea Bar, huyện Buôn Đôn, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh và Công an huyện Buôn Đôn phối hợp với Ban tự quản buôn Knia 1 tổ chức vui Ngày Quốc tế Thiếu nhi năm 2017 cho các cháu thiếu niên, nhi đồng của buôn.
Có 280 cháu thiếu niên, nhi đồng trong buôn được bố mẹ đưa đến tham gia chương trình vui Ngày Quốc tế Thiếu nhi và nhận quà. Không khí chương trình thật vui tươi, đầm ấm; Ban Tổ chức mong muốn các cháu có những ngày hè vui tươi, bổ ích và có thật nhiều niềm vui, sức khỏe, chăm ngoan, học giỏi trong năm học mới 2017 – 2018.
Đây là hoạt động thường niên của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Lắk và Công an huyện Buôn Đôn, tỉnh Đắk Lắk tại buôn kết nghĩa nhân các dịp lễ, tết trong năm. Thông qua các hoạt động này, thắt chặt thêm tình cảm giữa người dân trong buôn và các đơn vị kết nghĩa.