Bồi dưỡng cập nhật kiến thức định kỳ cho Hướng dẫn viên du lịch
Ngày đăng: 30/06/2017 09:32
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 30/06/2017 09:32
Từ ngày 28-29/6/2017, tại Tp. Buôn Ma Thuột, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Đắk Lắk phối hợp với Trường Cao đẳng Nghề Du lịch Đà Lạt tổ chức Lớp bồi dưỡng, cập nhật kiến thức định kỳ cho Hướng dẫn viên du lịch,với sự tham gia của 14 học viên là các hướng dẫn viên du lịch đến từ các Đơn vị kinh doanh lữ hành trên địa bàn tỉnh.
Qua Lớp bồi dưỡng, các học viên được giảng viên truyền đạt những kiến thức cơ bản như: Bối cảnh du lịch thế giới, tình hình chính trị - xã hội, kinh tế và du lịch trong nước về địa phương; Du lịch có trách nhiệm; phát triển du lịch bền vững; các thông tin cập nhật về tình hình phát triển du lịch thế giới và ở Việt Nam cũng như tại tỉnh Đắk Lắk nói riêng…
Thông qua lớp tập huấn, nhằm mục đích cập nhật thông tin, trang bị kiến thức về chủ trương chính sách mới về pháp luật du lịch cho đội ngũ hướng dẫn viên du lịch trên địa bàn tỉnh.