Khai mạc Vòng chung kết và xếp hạng Giải bóng chuyền Vô địch quốc gia PV Gas 2018
Ngày đăng: 25/12/2018 23:50
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 25/12/2018 23:50
Tối 25/12, tại Nhà thi đấu thể dục thể thao tỉnh, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch đã phối hợp với Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam tổ chức Lễ khai mạc Vòng chung kết và xếp hạng Giải bóng chuyền Vô địch quốc gia PV Gas 2018.
Tham dự giải có 8 đội bóng nam gồm: Quân khu 4, Hà Tĩnh, Thể Công, Tràng An Ninh Bình, Xổ số kiến thiết Vĩnh Long, Bến Tre, TP. Hồ Chí Minh, Biên Phòng; và 8 đội bóng nữ (Thông tin Liên Việt Post Bank, Tiến Nông Thanh Hóa, Đắk Lắk, VTV Bình Điền Long An, Ngân hàng Công thương, Truyền hình Vĩnh Long, Hóa chất Đức Giang Hà Nội và Hải Dương).Các đội bóng thi đấu để xác định ngôi vô địch và đội phải xuống chơi ở giải hạng A, năm 2019.
Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra trận tranh tài giữa chủ nhà Đắk Lắk và đội Truyền hình Vĩnh Long. Đắk Lắk là đội có khởi đầu thuận lợi khi giành chiến thắng ở sét đầu tiên trước Truyền hình Vĩnh Long với tỷ số 26 - 24. Ở sét thứ hai, Truyền hình Vĩnh Long thắng với tỷ số 25 - 19. Sang sét thi đấu thứ 3, các cầu thủ Đắk Lắk chơi chủ động, tích cực hơn và đã vươn lên dẫn đội khách 2 - 1. Ở séc thứ 4, đội khách đã thắng sát nút 25 - 23 trước chủ nhà Đắk Lắk. Hai đội phải bước vào séc thứ 5 để phân định đội thắng thua, ở sét đấu này, đội chủ nhà đã thất bại 15 - 8 và thua chung cuộc 2 - 3 trước Truyền hình Vĩnh Long.
Thất bại trận này, đội bóng Đắk Lắk cần nỗ lực hơn nữa ở trận đấu kế tiếp để nuôi hy vọng trụ hạng.
Quang Huy