Giải đua xe đạp “Về nguồn” tỉnh Đắk Lắk lần thứ 25 năm 2020
Ngày đăng: 30/11/2020 13:33
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 30/11/2020 13:33
Sáng ngày 29/11/2020, tại Trung tâm Văn hoá, Thông tin, Thể thao huyện Krông Búk, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với Sở Giáo dục và Đào tạo, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Đắk Lắk và UBND huyện Krông Búk tổ chức giải đua xe đạp “Về nguồn” tỉnh Đắk Lắk lần thứ 25 năm 2020.
Về tham dự giải có 15 đoàn với 224 vận động viên tranh tài ở 04 nội dung (Nam Nâng cao, Nữ Nâng cao, Nam Phong trào, Nữ Phong trào); xuất phát từ Trung tâm Văn hoá, Thông tin, Thể thao huyện Krông Búk đi qua các địa bàn xã Cư né - xã Ea Sin đến sân vận động xã Cư Pơng với tổng chiều dài 40 Km.
Ngoài hoạt động đua xe đạp, còn diễn ra các hoạt động xã hội như: Khám bệnh phát thuốc cho 300 người dân, tặng 140 xuất quà gia đình chính sách; tặng 20 xe đạp; 10 suất học bổng cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, khởi công 02 căn nhà cho cựu Thanh niên xung phong và học sinh nghèo vượt khó, các hoạt động giao lưu thể thao và tổ chức đêm sinh hoạt truyền thống.
Kết thúc giải Ban Tổ chức đã xác định được những vận động viên có thành tích xuất sắc để trao thưởng áo vàng chung cuộc và cờ cho các đội và kết quả toàn đoàn: Nhất toàn đoàn Câu lạc bộ Rồng xanh Ban mê; về Nhì toàn đoàn huyện Ea Kar và xếp thứ ba toàn đoàn huyện Krông Búk.
Đình Đoài