Hội Taekwondo Đắk Lắk tổ chức kỳ thi thăng đẳng quốc gia năm 2020
Ngày đăng: 07/12/2020 21:01
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 07/12/2020 21:01
Vừa qua, tại Nhà Văn hóa Thanh thiếu nhi tỉnh, Hội Taekwondo tỉnh Đắk Lắk đã tổ chức kỳ thi thăng đẳng 1, 2, 3 đẳng quốc gia cho 204 võ sinh đến từ các câu lạc bộ Taekwondo trong tỉnh và tỉnh Kon Tum.
Theo quy chế chuyên môn của Liên đoàn Taekwondo Việt Nam quy định các võ sinh tham dự kỳ thi phải trãi qua các nội dung thi gồm: Thi kỹ thuật (căn bản tấn, căn bản tay, chấn và quyền); Thi đối luyện (đối luyện phân thế và song đấu); Thi thể lực (chống đẩy, bay đá cao, đá xa).
Theo đánh giá của Hội đồng thi và Ban Giám khảo, các võ sinh đã hoàn thành xuất sắc các nội dung được quy định tại Quy chế đạt kết quả cao tại kỳ thi.
Đình Đoài