Sở Văn hoá Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Lắk tham gia gian hàng trưng bày tại “Liên hoan Du lịch Biển Nha Trang 2024”
Ngày đăng: 17/06/2024 14:45
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 17/06/2024 14:45
Liên hoan Du lịch Biển Nha Trang 2024 có chủ đề “Vịnh ngọc Nha Trang bừng sáng” diễn ra từ ngày 12/6 – 16/6/2024 với 200 gian hàng du lịch, dịch vụ, thương mại, ẩm thực.
Đến với liên hoan, Trung tâm Xúc tiến Du lịch, Hiệp hội Du lịch Đắk Lắk và Các doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ, du lịch và doanh nghiệp có sản phẩm OCOP trên địa bàn tỉnh tham gia 2 gian hàng tại Liên hoan. Các gian hàng trưng bày, giới thiệu tiềm năng du lịch tỉnh, các hoạt động Kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk (22/11/1904-22/11/2024) và Lễ hội Sầu riêng Krông Pắc lần thứ II, năm 2024 thông qua các hình ảnh, video clips trên màn hình TV; giới thiệu cơ hội đầu tư, các ấn phẩm quảng bá du lịch (sách cẩm nang du lịch, bản đồ du lịch, tập gấp …); các doanh nghiệp du lịch của tỉnh tham gia Hội chợ chủ động quảng bá thương hiệu của đơn vị bằng hình ảnh, tập gấp, catalog, video clips, các chương trình tour du lịch kích cầu, xây dựng chương trình khuyến mại, giới thiệu và chào bán các sản phẩm cho khách du lịch… Trưng bày giới thiệu và bán các món ẩm thực Đắk Lắk, các sản phẩm OCOP, sản phẩm đặc trưng của Đắk Lắk tại gian hàng.
Tại đêm khai mạc Liên hoan, Đoàn Ca múa dân tộc Đắk Lắk đã tham gia biểu diễn 02 tiết mục gồm: “Đi tìm lời ru nữ thần mặt trời” do NSƯT Joel Knul và “Và ta đã thấy mặt trời” do Minh Chi thể hiện.
Qua các hoạt động nhằm góp phần xúc tiến, quảng bá, giới thiệu thúc đẩy kích cầu du lịch Đắk Lắk đến thị trường tiềm năng tại thành phố Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.
Đinh Thủy