Tổ chức các khóa đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ du lịch của tỉnh năm 2024.
Ngày đăng: 12/06/2024 14:19
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 12/06/2024 14:19
Nhằm góp phần đào tạo nâng cao chất lượng nguồn nhân lực, chất lượng sản phẩm du lịch, chuyên nghiệp hóa và năng lực cạnh tranh của ngành du lịch tỉnh nhà, đáp ứng nhu cầu phát triển kinh tế - xã hội thích ứng trong tình hình mới; Xây dựng đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trong ngành Du lịch có trình độ học vấn và kỹ năng nghiệp vụ đáp ứng yêu cầu phát triển của ngành theo hướng chuyên nghiệp, hội nhập và bền vững.
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch đã Ban hành Kế hoạch số 92/KH-SVHTTDL ngày 06/6/2024 về việc tổ chức các khóa đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ du lịch của tỉnh năm 2024. Theo đó, sẽ tổ chức các Lớp: Lớp nghiệp vụ du lịch dành cho người điều khiển và nhân viên phục vụ trên phương tiện vận chuyển khách du lịch; Lớp bồi dưỡng nghiệp vụ quản lý, điều hành cơ sở lưu trú du lịch, điểm du lịch; Lớp bồi dưỡng kiến thức và kiểm tra để cấp thẻ hướng dẫn viên du lịch tại điểm; Lớp ứng dụng chuyển đổi số và công nghệ 4.0 trong quản lý, quảng bá du lịch. Đối tượng đào tạo, bồi dưỡng là lãnh đạo, quản lý, nhân viên đang làm việc tại các đơn vị kinh doanh hoạt động lữ hành, cơ sở lưu trú, các khu du lịch, điểm du lịch; lãnh đạo quản lý và viên chức đang làm việc tại Trung tâm Xúc tiến Du lịch, Bảo tàng Đắk Lắk…; Đội ngũ hướng dẫn viên du lịch tại các di tích văn hóa, lịch sử, các khu, điểm du lịch trên địa bàn tỉnh; Đội ngũ người điều khiển và nhân viên phục vụ trên phương tiện vận chuyển khách du lịch thuộc các đơn vị kinh doanh xe ô tô du lịch trên địa bàn toàn tỉnh./.
Đinh Thủy