Đắk Lắk tham gia gian hàng trưng bày tại “Lễ hội Tận hưởng Đà Nẵng 2024”
Ngày đăng: 18/07/2024 14:52
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 18/07/2024 14:52
Lễ hội Tận hưởng Đà Nẵng diễn ra từ ngày 17-21/7/2024, tại Công viên Biển Đông, các bãi biển du lịch Đà Nẵng và hai bên bờ sông Hàn, Lễ hội bao gồm 14 chuỗi các hoạt động trải nghiệm văn hóa, vui chơi, giải trí, thể thao, ẩm thực…
Ngày hội năm nay còn có Lễ hội hương vị Việt Nam - Quốc tế với 50 gian hàng đặc sản ẩm thực đặc trưng của Đà Nẵng, các tỉnh, thành phố và doanh nghiệp du lịch, dịch vụ. Đây còn là dịp để các doanh nghiệp du lịch giới thiệu, chào bán các sản phẩm du lịch mới, phong phú, độc đáo, hấp dẫn với chất lượng cao thúc đẩy kích cầu du lịch tỉnh Đắk Lắk đến thị trường tiềm năng tại thành phố Đà Nẵng. Đồng thời, sự kiện cũng là dịp để mở rộng giao lưu, hợp tác, kết nối, quảng bá, khẳng định thương hiệu của mình trên thị trường du lịch, góp phần quảng bá, xúc tiến quảng bá những tiềm năng, sản phẩm và dịch vụ du lịch của tỉnh Đắk Lắk nói chung và các doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ, du lịch trên địa bàn tỉnh nói riêng đến với du khách trong và ngoài nước tham quan tại gian hàng.
Tỉnh Đắk tham gia 1 gian hàng, trưng bày, giới thiệu các sản phẩm du lịch, ẩm thực, OCOP, lưu niệm; giới thiệu tiềm năng du lịch thông qua các hình ảnh, video clip; các doanh nghiệp du lịch của tỉnh quảng bá thương hiệu của đơn vị, các tour du lịch hấp dẫn, các chương trình kích cầu, khuyến mại, giới thiệu và chào bán các sản phẩm cho khách du lịch…
Thông qua các hoạt động của Đắk Lắk tại Đà Nẵng, nhằm đẩy mạnh hoạt động hợp tác, quảng bá tiềm năng, thế mạnh về du lịch, sản phẩm OCOP của tỉnh; giới thiệu hoạt động Kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk (22/11/1904-22/11/2024), Lễ hội Sầu riêng huyện Krông Pắc lần thứ 2.
Đinh Thủy