Lễ khánh thành Điểm thông tin Văn hóa và Du lịch huyện Lắk
Ngày đăng: 22/05/2024 08:29
Hôm nay: 0
Trong tuần: 0
Tất cả: 0
Ngày đăng: 22/05/2024 08:29
Thực hiện Kế hoạch phối hợp số 2628/KHPH-SVHTTDL-UBND ngày 20/11/2023 giữa Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch với Ủy ban nhân dân huyện Lắk về việc hỗ trợ quảng bá du lịch, giá trị văn hóa truyền thống tiêu biểu của đồng bào dân tộc thiểu số và hỗ trợ thông tin du lịch tại huyện Lắk. Vừa qua, tại Điểm thông tin Văn hóa và Du lịch huyện Lắk, thị trấn Liên Sơn, huyện Lắk, tỉnh Đắk Lắk, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với UBND huyện Lắk và các đơn vị liên quan đã long trọng tổ chức Lễ khánh thành Điểm thông tin Văn hóa và Du lịch huyện.
Điểm thông tin văn hóa - du lịch huyện Lắk góp phần đẩy mạnh công tác truyền thông; quảng bá du lịch, giá trị văn hoá truyền thống tiêu biểu của đồng bào các dân tộc thiểu số tại huyện Lắk nhằm khôi phục, bảo tồn, phát huy hiệu quả giá trị văn hóa truyền thống; nâng cao nhận thức giữ gìn, bảo tồn văn hoá truyền thống gắn với phát triển du lịch. Đồng thời cung cấp cho du khách những thông tin về văn hóa lịch sử, các sự kiện du lịch nổi bật của Đắk Lắk, đồng thời giới thiệu đến du khách những danh lam thắng cảnh tại địa phương; cung cấp các ấn phẩm hữu ích cho du khách như: bản đồ, sách hướng dẫn du lịch, báo, tạp chí, internet…; giới thiệu sản phẩm OCOP, đặc sản địa phương, sản phẩm phụ trợ du lịch của huyện Lắk. Hỗ trợ khách du lịch khi đến tham quan du lịch tại huyện Lắk cần sự phối hợp, hỗ trợ về thông tin văn hoá, du lịch hoặc gặp sự cố cần giải quyết, các yêu cầu, kiến nghị của khách du lịch.
Thu Thủy